VTV6 TRỰC TIẾP Seagame 30 ngày 8/12: Nữ Việt Nam quyết hạ Thái Lan, điền kinh tiếp tục lấy HCV.

(Thethaovanhoa.vn) - VTV6 TRỰC TIẾP SEA Games 30 ngày 8/12: Nữ Việt Nam quyết hạ Thái Lan, Ánh Viên, điền kinh tiếp tục vàng . Lịch thi đấu Seagame30. Bảng tổng sắp huy chương Seagame 30.

Lịch thi đấu bóng đá Seagame30. Xem VTV6 trực tiếp bóng đá hôm nay U22 Việt Nam

Lịch thi đấu bóng đá Seagame30. Xem VTV6 trực tiếp bóng đá hôm nay U22 Việt Nam

Lịch thi đấu bóng đá Seagame30. Xem VTV6 trực tiếp bóng đá hôm nay U22. Lịch thi đấu Seagame 30 2019. Lịch thi đấu bóng đá Việt Nam U22. Lịch bóng đá Seagames 30.

Lịch thi đấu bóng đá nam SEA Games 30

* 15h00 ngày 10/12, U22 Myanmar vs U22 Campuchia (Tranh HCĐ, VTV6)

* 19h00 ngày 10/12, U22 Indonesia vs U22 Việt Nam (Tranh HCV, VTV6)

Lịch thi đấu bóng đá nữ SEA Games 30:

* 15h00 ngày 08/12, Myanmar 2-1 Philippines (Myanmar giành HCĐ)

* 19h00 ngày 08/12, Thái Lan 0-1 Việt Nam (Việt Nam giành HCV)

https://vtv.vn/vtv6/truyen-hinh-truc-tuyen.htm

https://www.vtvgiaitri.vn/xem-tivi-truc-tuyen/vtv6

 

* Xem bảng tổng sắp huy chương SEA Games 2019 mới nhất:

https://en.wikipedia.org/wiki/2019_Southeast_Asian_Games#Medal_table

* Xem trực tiếp SEA Games 30 2019 - đoàn thể thao Việt Nam:

https://vtv.vn/truyen-hinh-truc-tuyen/vtv5.htm

https://vtv.vn/vtv6/truyen-hinh-truc-tuyen.htm

 

 

DANH SÁCH VĐV GIÀNH HUY CHƯƠNG NGÀY 8/12

HCV: Phạm Thị Thu Trang (điền kinh, đi bộ 10 km nữ), Phạm Thị Huệ (điền kinh, 10000 m nữ), Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị Phương (bắn cung, cung 1 dây đồng đội nữ), Lộc Thị Đào: cung 1 dây cá nhân nữ (bắn cung), Nguyễn Hoàng Phi Vũ/Lộc Thị Đào: đôi nam nữ cung 1 dây (bắn cung), Nguyễn Thanh Duy (karate, kumite hạng cân 60kg), đội nữ karate: nội dung kata đồng đội, Ngô Đình Nại (billiards, carom 1 băng), đồng đội nam kiếm 3 cạnh (đấu kiếm), Bùi Yến Ly: 54kg nữ (muay Thai), Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 1500m nữ), Dương Văn Thái 1500m nam, Lê Tú Chinh (điền kinh, 100m nữ), Phạm Thị Thu Hiền: dưới 62kg nữ (taekwondo), Trần Hưng Nguyên: 400m hỗn hợp nam (bơi lội), Nguyễn Thị Ánh Viên 400m hỗn hợp cá nhân nữ (bơi lội), Bạc Thị Khiêm: dưới 67kg nữ (taekwondo), Nguyễn Thị Huyền (điền kinh, 400 m nữ), Trần Nhật Hoàng: 400m nam (điền kinh), tuyển nữ Việt Nam.

 

HCB: Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh, 10.000 m nữ), Lê Thị Hiền - Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đôi nữ), Nguyễn Văn Hà - Như Đình Nam (rowing, thuyền đôi nam hạng nhẹ 2 mái chèo), Phạm Cảnh Phúc (billiards, carom 1 băng), đồng đội nữ (đấu kiếm), Lê Quang Liêm cờ chớp (cờ vua), Bùi Thu Hà, Phùng Khánh Ly, Lê Minh Hằng, Đỗ Thị Tâm (đấu kiếm, kiếm chém đồng đội nữ), Nguyễn Doãn Long (muay, 57 kg nam), Lò Thị Hoàng (điền kinh, ném lao nữ), Trần Đình Sơn: 400m nam (điền kinh)

 

HCĐ: Lê Hoàng Đức (muay, 45 kg nam), Đỗ Thị Ánh Nguyệt (bắn cung, cung 1 dây cá nhân nữ),  Lê Tuấn Minh: cờ chớp nam (cờ vua), Hoàng Thị Bảo Trâm cờ chớp nữ (cờ vua),  Khuất Phương Anh (điền kinh, 1500m nữ), Đặng Hồng Sơn (karate, 67 kg nam), Trang Cẩm Lành (karate, 55 kg nữ), Hồ Thị Thu Hiền (karate, 61 kg nữ), Vũ Thị Mộng Mơ (điền kinh, nhảy xa nữ), Nguyễn Hữu Kim Sơn: 400m hỗn hợp nam (bơi lội), Hoàng Quý Phước (bơi, 100 m tự do nam), Quách Thị Lan (điền kinh, 400 m)

 

------------

21h30. Tuyển nữ Việt Nam thắng Thái Lan 1-0 sau 120 phút thi đấu bảo vệ thành công tấm HCV. 

 

Chú thích ảnh

Trần Nhật Hoàng đoạt HCV khi về nhất đợt chạy chung kết 400m nam với thành tích 46,56 giây. Trần Đình Sơn về nhì đoạt HCB với thành tích 46,68 giây. 

Chú thích ảnh

Nguyễn Thị Huyền đã xuất sắc về nhất đợt chạy chung kết 400m nữ với thời gian 52,80 giây để đoạt HCV. 

Nguyễn Thị Tâm (hạng 51 kg nữ), Nguyễn Văn Hải (64 kg nam) và Trương Đình Hoàng (81 kg nam) là 3 đại diện của boxing Việt Nam chiến thắng ở bán kết và góp mặt ở các trận tranh HCV vào ngày 9/12.

Bạc Thị Khiêm vượt qua võ sĩ chủ nhà Delo Laila trong trận chung kết hạng dưới 67 kg nữ môn taekwondo với tỷ số 5/3 để đem về tấm HCV tiếp theo cho Đoàn Thể thao Việt Nam. 

Bơi lội: Ở nội dung 100m tự do nam, Hoàng Quý Phước giành tấm HCĐ.

Nguyễn Thị Ánh Viên giành tấm HCV nội dung 400 m hỗn hợp cá nhân với thành tích 4 phút 47 giây 85. Đây là HCV thứ 6 của Ánh Viên tại SEA Games 30.

Võ sỹ Phạm Thị Thu Hiền giành chiếc HCV teakwondo hạng cân dưới 62kg nữ. 

Chú thích ảnh

Bơi lội: Trần Hưng Nguyên giành HCV, phá kỷ lục SEA Games ở nội dung 400m hỗn hợp cá nhân nam, thành tích 4 phút 20 giây 60. Nguyễn Hữu Kim Sơn về thứ ba, nhận HCĐ

Lê Tú Chinh nỗ lực tột cùng để bảo vệ thành công tấm HCV nội dung 100m nữ trước sự cạnh tranh quyết liệt của VĐV nhập tịch của chủ nhà Philippines. Thành tích của Tú Chinh là 11 giây 54.

 

Chú thích ảnh
Tú Chinh chỉ hơn người nhận HCB 0,01 giây

Dương Văn Thái giành tấm HCV ở chung kết 1500 m nam với thành tích 4 phút 06 giây 62.

Điền kinh: Nguyễn Thị Oanh đã dễ dàng đoạt HCV nội dung 1500m nữ với thành tích 4 phút 17,35 giây. Khuất Phương Anh về thứ ba nhận HCĐ.

Vũ Thị Mộng Mơ đoạt HCĐ  nhảy xa với thành tích 6,16m. 

Võ sĩ Bùi Yến Ly giành HCV muay Thai hạng cân 54kg nữ sau khi đánh bại võ sĩ chủ nhà Philippines ở trận chung kết. 

Nguyễn Phước Đến, Nguyễn Tiến Nhật, Đặng Anh Tuấn và Trương Trần Nhật Minh giành HCV kiếm 3 cạnh đồng đội nam sau khi thắng Singapore với tỉ số 45-37 trong trận chung kết.

Cơ thủ Ngô Đình Nại đã giành HCV Billiards nội dung carom 1 băng để mang về chiếc HCV thứ 54 cho đoàn thể thao Việt Nam.

Đội tuyển Việt Nam gồm: Lưu Thị Thu Uyên, Lê Thị Khánh Ly và Nguyễn Thị Phương đã giành chiến thắng với điểm số 25,4 để đoạt HCV karate thứ 2 trong ngày. 

Nguyễn Thanh Duy đã giành HCV nội dung Kumite hạng cân 60 kg sau khi thắng đối thủ của Indonesia với tỉ số 2/1.

Ở chung kết đôi nam nữ cung 1 dây, Nguyễn Hoàng Phi Vũ và Lộc Thị Đào đã vượt qua đôi Indonesia với tỉ số 5/1 để giành HCV. 

Chung kết nội dung cung 1 dây cá nhân nữ, nữ VĐV Lộc Thị Đào đã đánh bại đối thủ Myanmar 6/4 và giành HCV. 

Rowing: Đoàn Thể thao Việt Nam vừa giành được thêm 1 HCB ở nội dung đôi nữ M2

Đội nữ Việt Nam đã giành chiến thắng 6-2 trước Myanmar ở nội dung cung 1 dây.

Chú thích ảnh

Nguyễn Hữu Kim Sơn dẫn đầu vòng loại 400 m hỗn hợp cá nhân nam với thành tích 4 phút 32 giây 30. Vào chung kết với Kim Sơn còn có Trần Hưng Nguyên, người giành HCV nội dung 200 m hỗn hợp.

Phạm Thanh Bảo vào chung kết nội dung 50 m bơi ếch nam sau khi xếp thứ 4 lượt bơi đầu tiên, với thành tích 29 giây 15.

Chú thích ảnh

Tú Chinh tranh tài ở vòng loại 100m nữ, vận động viên của Việt Nam về nhất ở lượt chạy đầu tiên với thành tích 11 giây 61.

Nguyễn Thị Ánh Viên cán đích đầu tiên ở lượt bơi thứ 2 vòng loại 400 m hỗn hợp cá nhân nữ với thành tích 4 phút 55 giây 03. Ánh Viên và Mỹ Tiên giành quyền vào chung kết.

Điền kinh Việt Nam có tấm HCV thứ 2 trong buổi sáng 8/12 khi Phạm Thị Huệ giành tấm HCV nội dung 10.000m nữ. Tấm HCB ở nội dung này cũng thuộc về VĐV của Việt Nam khác là Phạm Thị Hồng Lệ.

 

Chú thích ảnh
Xếp hạng 10000m nữ

Phạm Thị Thu Trang đem về tấm HCV đầu tiên trong ngày thi đấu hôm nay cho Đoàn TTVN sau khi về nhất ở chung kết 10.000 m đi bộ nữ với thành tích 52 phút 59 giây 45

Nguyễn Thị Thanh Phúc về thứ 4 với thời gian 53 phút 49 giây 73.

-------------------

Ở các môn có chung kết đáng chú ý khác như bắn cung, rowing, Muay. Vào lúc 19h00 (theo giờ Việt Nam), trận chung kết được quan tâm nhất trong ngày thi đấu 8/12, giữa đội tuyển nữ Việt Nam và Thái Lan sẽ diễn ra trên sân Rizal Memorial.

Trong ngày thi đấu hôm nay 8/12, các VĐV Việt Nam tham dự rất nhiều nội dung có khả năng giành HCV. Ở môn bơi, Nguyễn Thị Ánh Viên nhiều khả năng sẽ giành Vàng ở đường bơi 400m hỗn hợp cá nhân nữ. Trần Hưng Nguyên, Nguyễn Hữu Kim Sơn cũng được kỳ vọng ở đường bơi 400m hỗn hợp cá nhân nam.

----------------------

DANH SÁCH VĐV GIÀNH HUY CHƯƠNG VÀNG NGÀY 7/12

Huy chương vàng: Trương Thị Phương (Canoeing, 200M C1 nữ), Đoàn Bá Tuấn Anh - Nguyễn Anh Tú (Bóng bàn, đôi nam), Nguyễn Thị Thanh Thủy - Nguyễn Ngọc Diễm PHương - Hồ Thị Như Vân - Nguyễn Thị Diệu Tiên - Hà Thị Nga (Judo, đồng đội nữ), Nguyễn Ngọc Minh Hy - Châu Tuyết Vân - Hứa Văn Huy - Nguyễn Thị Lệ Kim - Trần Hồ Duy (Taekwondo, quyền biểu diễn sáng tạo đồng đội nam nữ), Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi, 400m tự do nữ), Nguyễn Thị Mộng Quỳnh (Taekwondo, quyền sáng tạo cá nhân nữ ), Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi, 100m ngửa), Quách Thị Lan; Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng; Trần Đình Sơn (điền kinh, tiếp sức 4x400 nam-nữ)

Huy chương bạc: Hoàng Xuân Vinh (Bắn súng, 10m súng ngắn nam), Đinh Thị Hảo - Tạ Thanh Huyền (Rowing, thuyền đôi nữ hạng nhẹ), Nguyễn Thị Phương (Karatedo, kata), Đinh Thị Hương (Karatedo, kumite dưới 50kg nữ), Phan Vũ Nam - Nguyễn Tấn Công - Bùi Thiện Hoàng - Lê Khắc Nhân - Nguyễn Châu Hoàng Lân (Judo, đồng đội nam), Lê Thành Trung - Trần Tiến Khoa - Nguyễn Thiên Phụng (Taekwondo, quyền 3 người nam), Lê Tú Chinh (Điền kinh, 200m nữ), Nguyễn Ngọc Minh Hy (Taekwondo, quyền sáng tạo cá nhân nam), Phạm Thanh Bảo (Bơi, 200m ếch nam)

Huy chương đồng: Dương Anh Đức (Canoeing, 200M C1 nam), Trần Quốc Cường (Bắn súng, 10m súng ngắn nam), Lê Mậu Trường - Phan Mạnh Linh (Rowing, thuyền đôi nam), Nguyễn Quốc Toản - Phan Ngọc Sang (Canoeing, 200M C2 nam), Trần Lê Kim Uyên (Teakwondo, Biểu diễn quyền đơn nữ), Như Hoa, Thùy Trinh, Nguyễn Trang, Vũ Hồng (Đấu kiếm, kiếm 3 cạnh đồng đội nữ), Hoàng Quý Phước (Bơi, 200m tự do nam.

Lâm Chi

Gửi bình luận
Họ tên bạn:
Email:
  Football  Chọn Avatar
Nội dung:
  Gửi bình luận
close